Ý kiến thăm dò
Tình hình kinh tế - xã hội
Tổ chức Hội nghị tuyên truyền, vận động nâng cao nhận thức, trách nhiệm, quyền lợi của Nhân dân trong việc thực hiện trình tự, thủ tục đăng ký, cấp giấy chứng nhận quyền sử dụng đất lần đầu và sử dụng nước sạch từ hệ thống cấp nước tập trung tại các khu phố trên địa bàn thị trấn Ngọc Lặc
Trong 2 ngày 16 - 17/9/2023, UBND thị trấn phối hợp với UB MTTQ Việt Nam thị trấn Ngọc Lặc tổ chức các buổi tuyên truyền, vận động nâng cao nhận thức, trách nhiệm, quyền lợi của Nhân dân trong việc thực hiện trình tự, thủ tục đăng ký, cấp giấy chứng nhận quyền sử dụng đất lần đầu và sử dụng nước sạch từ hệ thống cấp nước tập trung tại các khu phố trên địa bàn thị trấn Ngọc Lặc.
Thực hiện Kế hoạch của Ban thường trực Ủy ban MTTQ huyện Ngọc Lặc và các Đoàn thể chính trị - xã hội huyện Ngọc Lặc về Tuyên truyền, vận động nâng cao nhận thức, trách nhiệm, quyền lợi của Nhân dân trong việc thực hiện trình tự, thủ tục đăng ký, cấp giấy chứng nhận quyền sử dụng đất lần đầu và sử dụng nước sạch từ hệ thống cấp nước tập trung.
Được sự đồng ý của Thường trực Đảng ủy . Hôm nay BTT UB MTTQ thị trấn Ngọc Lặc phối hợp với UBND và các khu phố tổ chức hội nghị Tuyên truyền, vận động nâng cao nhận thức, trách nhiệm, quyền lợi của Nhân dân trong việc thực hiện trình tự, thủ tục đăng ký, cấp giấy chứng nhận quyền sử dụng đất lần đầu và sử dụng nước sạch từ hệ thống cấp nước tập trung.
Tham gia buổi tuyên truyền có Công chức Địa chính hướng dẫn thực hiện trình tự, thủ tục đăng ký, cấp giấy chứng nhận quyền sử dụng đất lần đầu. Có các Đ/c trong Ban Thường trực Uỷ ban MTTQ, Các Đ/c cán bộ phụ trách chỉ đạo các khu phố. Các Đ/c Bí thư Chi bộ- Trưởng ban CTMT; Trưởng khu phố; Trưởng các Đoàn thể CT- XH khu phố.
Tại hội nghị nghe triển khai kế hoạch thực hiện công tác cấp giấy chứng nhận quyền sử dụng đất, quyền sở hữu nhà ở và tài sản gắn liền với đất lần đầu cho các hộ gia đình, cá nhân trên địa bàn thị trấn Ngọc Lặc. Đồng thời tại hội nghị chúng ta tập trung lắng nghe Đ/c Đinh Văn Thạo, Công chức Địa chính xây dựng sẽ hướng dẫn về thực hiện trình tự, thủ tục đăng ký, cấp giấy chứng nhận quyền sử dụng đất lần đầu.
Các quý vị Đại biểu tham dự hội nghị phát biểu ý kiến, tập trung vào các vấn đề, các nội dung còn vướng mắc, cần được làm rõ tại hội nghị để đ/c Công chức địa chính sẽ trả lời, giải thích thêm với các đ/c hiểu rõ hơn để tuyên truyền đến với cán bộ, hội viên, đoàn viên và nhân dân trong trên địa bàn thị trấn thực hiện có hiệu quả.
Tin cùng chuyên mục
-
BCĐ chuyển đổi số thị trấn NGọc Lặc phối hợp với Trung tâm viễn thông VNPT Ngọc Lặc, Ngân hàng Agribank chi nhánh huyệnNgọc Lặc tổ chức Hội nghị tập huấn triển khai Mô hình “3 KHÔNG” trên địa bàn thị trấn Ngọc Lặc năm 2024
11/06/2024 10:00:00 -
HĐND thị trấn Ngọc Lặc tổ chức kỳ họp thứ 11 HĐND thị trấn khóa VII, NHIỆM KỲ 2021 – 2026
07/06/2024 10:00:00 -
Các hành vi bị cấm trong lĩnh vực an toàn thực phẩm
13/05/2024 10:00:00 -
Tăng cường tuyên truyền tránh bị lừa đảo trên không gian mạng
13/05/2024 10:00:00
Tổ chức Hội nghị tuyên truyền, vận động nâng cao nhận thức, trách nhiệm, quyền lợi của Nhân dân trong việc thực hiện trình tự, thủ tục đăng ký, cấp giấy chứng nhận quyền sử dụng đất lần đầu và sử dụng nước sạch từ hệ thống cấp nước tập trung tại các khu phố trên địa bàn thị trấn Ngọc Lặc
Trong 2 ngày 16 - 17/9/2023, UBND thị trấn phối hợp với UB MTTQ Việt Nam thị trấn Ngọc Lặc tổ chức các buổi tuyên truyền, vận động nâng cao nhận thức, trách nhiệm, quyền lợi của Nhân dân trong việc thực hiện trình tự, thủ tục đăng ký, cấp giấy chứng nhận quyền sử dụng đất lần đầu và sử dụng nước sạch từ hệ thống cấp nước tập trung tại các khu phố trên địa bàn thị trấn Ngọc Lặc.
Thực hiện Kế hoạch của Ban thường trực Ủy ban MTTQ huyện Ngọc Lặc và các Đoàn thể chính trị - xã hội huyện Ngọc Lặc về Tuyên truyền, vận động nâng cao nhận thức, trách nhiệm, quyền lợi của Nhân dân trong việc thực hiện trình tự, thủ tục đăng ký, cấp giấy chứng nhận quyền sử dụng đất lần đầu và sử dụng nước sạch từ hệ thống cấp nước tập trung.
Được sự đồng ý của Thường trực Đảng ủy . Hôm nay BTT UB MTTQ thị trấn Ngọc Lặc phối hợp với UBND và các khu phố tổ chức hội nghị Tuyên truyền, vận động nâng cao nhận thức, trách nhiệm, quyền lợi của Nhân dân trong việc thực hiện trình tự, thủ tục đăng ký, cấp giấy chứng nhận quyền sử dụng đất lần đầu và sử dụng nước sạch từ hệ thống cấp nước tập trung.
Tham gia buổi tuyên truyền có Công chức Địa chính hướng dẫn thực hiện trình tự, thủ tục đăng ký, cấp giấy chứng nhận quyền sử dụng đất lần đầu. Có các Đ/c trong Ban Thường trực Uỷ ban MTTQ, Các Đ/c cán bộ phụ trách chỉ đạo các khu phố. Các Đ/c Bí thư Chi bộ- Trưởng ban CTMT; Trưởng khu phố; Trưởng các Đoàn thể CT- XH khu phố.
Tại hội nghị nghe triển khai kế hoạch thực hiện công tác cấp giấy chứng nhận quyền sử dụng đất, quyền sở hữu nhà ở và tài sản gắn liền với đất lần đầu cho các hộ gia đình, cá nhân trên địa bàn thị trấn Ngọc Lặc. Đồng thời tại hội nghị chúng ta tập trung lắng nghe Đ/c Đinh Văn Thạo, Công chức Địa chính xây dựng sẽ hướng dẫn về thực hiện trình tự, thủ tục đăng ký, cấp giấy chứng nhận quyền sử dụng đất lần đầu.
Các quý vị Đại biểu tham dự hội nghị phát biểu ý kiến, tập trung vào các vấn đề, các nội dung còn vướng mắc, cần được làm rõ tại hội nghị để đ/c Công chức địa chính sẽ trả lời, giải thích thêm với các đ/c hiểu rõ hơn để tuyên truyền đến với cán bộ, hội viên, đoàn viên và nhân dân trong trên địa bàn thị trấn thực hiện có hiệu quả.